ยินดีต้อนรับผู้เยี่ยมชม

หน้าแรก   หวยรัฐบาล หวยซอง Special VIP ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
"อภิโชค หวยซอง เลขเด็ด สูตรหวย ประกาศเพื่อทราบ"
"ข้อมูลในเว็บเขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกบ้านอภิโชคทุกท่านกรุณาอ่านสักหน่อย.เพื่อป้องกันภัยสำหรับตัวท่านเองครับ  (อ่าน 14399 ครั้ง)
อมาวสี
อาจารย์ใหญ่
Hero Member C6

พลังน้ำใจ: 2074

« เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 16:46:11 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ 
คุณ  kps  คุณป้าปังคุง  นำมาโพสเพื่อเป็นประโยชน์กับผู้อื่นที่อาจหลงเชื่อบุคคลกลุ่มดังกล่าว 

ข้อความฉบับนี้ไม่ได้เจาะจงที่จะกล่าวถึงบุคคลหนึ่งบุคคลใด หรือ เป็นเรื่องราวของผู้หนึ่ง  ผู้ใดเป็นการเฉพาะ แต่เป็นเรื่องราวที่เคยเกิดขึ้นจริงในโลกอินเตอร์เน็ตของชาวเว็บหวย  จากการกระทำของบุคคลที่จะเรียกต่อไปนี้ว่า “ มิจฉาชีพ” ได้กระทำการหลอกลวง ฉ้อฉล คดโกงในธุระกรรมทางการเงินจากบุคคลอื่นๆในเว็บหวย ซ้ำแล้วซ้ำเล่า จากคนหนึ่งไปอีกหลายคน ทางเว็บหนึ่งไปอีกหลายเว็บ สร้างความเดือดร้อนแก่สุจริตชนจากการฉ้อโกงนี้  จึงนำเรื่องนี้ให้ท่านทั้งหลายพึงรับทราบถึงกลโกง และตระหนักภัยจากมิจฉาชีพเหล่านี้…

บุคคลที่อาจมีพฤติกรรมเป็นมิจฉาชีพ   

1. จะสร้างหน้าฉากของตนเป็นอาจารย์ให้เลขหรือเปิดเว็บของตนเอง เพื่อหาช่องทางได้พบเป้าหมาย ที่เป็นเหยื่อได้ง่ายขึ้น อาศัยการมีชื่อเสียงเป็นอาจารย์หวย สร้างชื่อปลอมเป็นชื่ออื่นๆหลายชื่อ เข้ามาเชียร์ กระทู้ของตนว่าให้เลขแม่น หรือบอกว่าถูกหวยจากเลขอาจารย์ท่านนี้ด้วยเลขลับที่ส่งให้ เพื่อให้เหยื่อสนใจอยากรวยบ้าง หากมีเหยื่อที่หลงเชื่อก็จะตีสนิทเหยื่อ ให้ฝากตนซื้อหวย,ขอฝากซื้อหวยและ ยืมเงินต่อไป.

2. มิจฉาชีพในเรื่องหวย จากข้อมูลที่รับทราบมามักจะเป็นหญิงมากกว่าชาย มิจฉาชีพบางรายจะสร้างชื่อปลอมเป็นทั้งชายและหญิง เช่น ชื่ออาจารย์หวยคนโน้นและคนนี้ ทั้งๆที่เป็นตัวมิจฉาชีพเองทั้งสิ้น กล่าวชมกันเอง ชงเรื่องเอง เพื่อสร้างกระแสให้คนสนใจเป็นกับดักรอเหยื่อเข้ามา

3. บุคคลที่มีข่าวเรื่องฉ้อโกงค่าหวยหลายครั้งหลายคราในเว็บหวย ขอให้พึงระวังระมัดระวังที่จะติดต่อกับบุคตลผู้นั้น ด้วยข้อสมมุติฐานที่ว่า "ไม่มีมูลหมาไม่ขี้" บุคคลพวกนี้หากถูกถามว่าโกงมาหรือไม่ก็ย่อมปฏิเสธการกระทำ (เหมือนท่านไปถามโจรว่าปล้นมาหรือปล่าว?) การหลอกลวงเหยื่อก็จะโอ้อวดกับเหยื่อที่ได้คุยทางโทรศัพท์ หรือทางเอ็มฯ ว่าตนมีฐานะร่ำรวย, มีกิจการส่วนตัว,เป็นนักวิชาการ ฯลฯ เพื่อให้เหยื่อไว้วางใจในเรื่องการเงิน บุคคลพวกนี้จะไม่ยอมเอารูปตนที่แท้จริงให้เหยื่อเห็นทางเน็ตเป็นอันขาด หรือนัดพบสังสรรกันก็จะบ่ายเบี่ยงไม่ไปพบ เพราะหน้าตาจะเป็นจุดสำคัญในการชี้ตัวทางกฎหมาย..  

ลักษณะพฤติกรรมการฉ้อโกง

1. รับฝากซื้อหวยจากบุคคลอื่นแล้วไม่จ่ายเมื่อผู้ฝากถูกหวย  มิจฉาชีพจะบอกเหยื่อว่าตนมีแหล่งซื้อหวยใต้ดินที่มีความน่าเชื่อถือให้% ลดสูงจ่ายสูง และบอกว่าเห็นเหยื่อเป็นเพื่อนสนิท ถูกชะตาจะยอมลด % ให้มากกว่าที่ฝากซื้อจากแหล่งอื่น  งวดไหนเลขไม่ถูกผู้ฝากก็ยังไม่ทราบปัญหา ทั้งๆที่เงินฝากซื้อไม่ได้เอาไปซื้อหวยแต่ประการใด แต่เอาไปบำเรอปากท้องของมิจฉาชีพแทน ครั้นงวดไหนผู้ฝากซื้อเลขถูกหวย

1.1 หากยอดที่ถูกหวยมีจำนวนเงินไ่ม่มาก มิจฉาชีพก็จะบอกว่างวดนี้คนถูกเยอะให้รอหน่อยสักสามสี่วัน แล้วก็หายเงียบไปพอถึงกำหนดที่บอก ผู้ฝากซื้อหวยก็ทวงถามไปอีก มิจฉาชีพก็บอกว่าได้โอนเงินให้แล้วให้ลองตรวจสอบบัญชีดู แต่ก็ไม่ปรากฏเงินที่โอน พอสอบถามกลับไปอีก มิฉาชีพก็บอกจะเช็คดูใบโอนเงิน แล้วแสร้งบอกว่าให้น้อง,ญาติไปโอนแทน ได้โอนผิดคน ได้โอนให้กับอีกคนในเว็บชื่อ.. (คือบุคคลที่มิจฉาชีพสร้างชื่อปลอมมาเชียร์ตัวเองในเว็บ)แล้วจะให้เค้าโอนคืนให้
ผ่านไปอีกสองสามวันก็มาบอกว่าคนที่รับโอนผิดไปได้ประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตวันนี้ มิจฉาชีพจะแสร้งกล่าวว่าคน(ปลอม)ก็ตายไปแล้วจะไปทวงถามกับใครได้ ก็เอาอย่างนี้..งวดหน้าขอหักยอดซื้อไป!!! กลโกงแบบนี้ อุปมาเหมือนไซดักปลามีแต่ทางเข้าไม่มีออก เหยื่อต้องสูญเงินทั้งที่ซื้อหวยผิดหรือถูกก็ไม่มีจ่าย
     1.2 กรณียอดถูกหวยจำนวนสูงมาก  มิจฉาชีพจะปิดมือโทรศัพท์ หรือแจ้งแทนด้วยวิธีการอื่นว่า ตนป่วย หรือมีอุบัติเหตุกับตนเข้า รพ.อาการหนัก ให้รอไปก่อนแต่เงินค่าหวยที่ถูกจะไม่พูดถึงอะไรทั้งสิ้น เพื่อยื้อเวลาออกไปจนกว่าผู้ฝากจะเบื่อทวงไปเอง 

2.ขอฝากซื้อหวยกับบุคคลอื่นแล้วไม่จ่ายค่าหวย    เข้ามาตีสนิทเหยื่ออาศัยชื่อเสียงทางหวยและการโอ้อวดฐานะมั่งมี แล้วฝากซื้อหวยทำนองว่า  แหล่งที่ตนซื้อเจ้ามือเลิกกิจการไปยังรอหาเจ้ามือรายใหม่อยู่ฯลฯ.. ครั้งหวยที่ฝากซื้อไม่ถูกหากมีจำนวนเงินมากก็จะปิดมือถือเบอร์ที่ให้ไว้ทันที หรืออ้างว่า ตนหรือคนในครอบครัวเจ็บป่วย ให้คนเห็นใจยอม ผ่อนเวลาชำระให้  แต่สุดท้ายก็ไม่ยอมจ่าย ยื้อเวลาไปเรื่อยๆ ใครจะมาด่าประจานก็จะหลบหน้าไปสักพัก  แล้วกลับมาในเว็บอีก อย่างที่เค้าเรียกกันว่า "อย่างหนาตราช้าง"

3. ขอยืมเงินแล้วไม่ชำระคืน กรณีที่เหยื่อมักมีฐานะดี ก็จะโทรมาบอกว่าเกิดเหตุเอ็กซิเดนท์กับคนในครอบครัว หรือเจ็บป่วย หรือมีเหตุต้องขึ้นโรงขึ้นศาล ต้องหาเงินประกัน จะอ้างเหตุขอยืมเงินเหยื่อด้วยเงินที่มีในมือไม่พอ  แล้วจะรีบคืนให้ในไม่กี่วัน เมื่อเหยื่อโอนเงินให้ การจะได้เงินคืนมาก็เท่ากับสูญ มิจฉาชีพบางรายอาจจะจ้างคนอื่นเปิดบัญชีด้วยค่าจ้างเพียงเล็กน้อย โดยเอาสมุดและบัตรเอที่เอ็มมาถือไว้เพื่อใช้บัญชีนี้ทำ  การฉ้อโกงผู้อื่น ทำให้การติดตามตัวมิจฉาชีพเป็นไปได้ยาก

4. ชักชวนเล่นหวยรายวัน เช่นหวยหุ้น โดยฝากเงินให้ตนเล่นแทน  มิจฉาชีพที่มีฉากหน้าเป็นอาจารย์ให้เลข หากเล่นหวยรายวันด้วย ก็จะมาโฆษณาโม้โอ้อวด  ว่าหวยหุ้นเล่นง่าย ตนถูกได้บ่อยๆเกือบทุกวัน  ไม่ต้องรอ 15 วันแบบหวยรัฐบาลให้เหยื่อเกิดความโลภ แล้วจะชักชวนเหยื่อที่ส่วนมากไม่มีความรู้เรื่องหวยหุ้นทั้งในและต่างประเทศ ให้ฝากตนเล่นแทนเพราะตนเล่นแล้วถูกบ่อยๆ เมื่อเหยื่อวางใจก็จะให้โอนเงินจำนวนหนึ่งแล้วแต่ฐานะของเหยื่อ ฝากให้มิจฉาชีพไปเล่นแทน อาจมีการแจ้งมาแรกๆว่าถูกบ้างเล็กน้อยในจำนวนเงินไม่มากนัก ให้เหยื่อหลงเชื่อหรือเพิ่มเงินไปอีก เลขที่นำไปซื้อก็แจ้งมาบ้าง แรกๆแต่ด้วยความเกรงใจในตัวมิจฉาชีพที่แสดงตนเป็นอาจารย์  ก็ไม่ทวงถามว่าซื้ออะไรไปบ้าง เท่าไร? ในทุกๆวัน ผลสุดท้ายในอีกไม่นาน ก็มาบอกว่าเงินที่เอาไปเล่น  หวยหมดแล้ว อ้างเหตุว่า... ดวงไม่ดีช่วงนี้  ฯลฯ…

การป้องกันภัยจากมิจฉาชีพ
1.อย่าฝาก/รับฝากซื้อหวยกับบุคคลทางเน็ตที่ท่านไม่รุ้ หน้าตา ที่อยู่ ที่แท้จริงเป็นอันขาด

2. อย่าให้ยืมเงินแก่บุคคลในเว็บ แม้เหตุที่ขอยืมได้ฟังอาจจะน่าสงสาร เห็นใจ (แต่งขึ้น?) เว้นแต่ท่านคิดว่าทำบุญหากเป็นเงินเล็กน้อย ถ้าจะไม่ได้คืน

3. อย่าให้เบอร์โทรศัพท์ หรือสนทนาผ่านMSNต่อเนื่องกับบุคคลที่มีท่านคิดว่าอาจมีพฤติกรรมเข้าข่ายดังที่กล่าวมาข้างบน โปรดจงตระหนักและไตร่ตรองให้รอบคอบ มิฉะนั้นท่านอาจคือเหยื่อรายต่อไป..

“ คนโกงก็คงจะหาวิธีการใหม่ๆเพื่อการโกง ในเมื่อกลโกงเดิมถูกตีแผ่ รู้เท่าทัน  แต่คาถาป้องกัน3 ข้อที่กล่าวมา หากไม่ละเลย มิจฉาชีพจะพัฒนาการโกงรูปแบบไหนมา เราก็ไม่เสียรู้ถูกโกงแน่ ”

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:44:59 am โดย Kps »

delete
สมาชิกพิเศษ
*

พลังน้ำใจ: 1802

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 17:04:39 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

บูม..บูม
สมาชิกระดับอาจารย์ C6
Super Hero C7
**

พลังน้ำใจ: 8696

ขอบคุณทุกกำลังใจนะค่ะ!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 20:40:26 »

ขอบพระคุณอาจารย์yah ค่ะ ที่แจ้งข้อมูลข่าวสารให้พวกเราได้ทราบ ขอบคุณ..คุณkpsและคุณปาป้าคุง ด้วยนะค่ะ สำหรับข้อมูล เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ r[" r[" r["
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2010, 20:42:43 โดย บูม..บูม »

ดูเป็นแนวทางนะค่ะ..ไม่มีสูตรใดถูก100%
คนสวย
Sophomore2
**

พลังน้ำใจ: 315

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 09:05:06 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
ฟอฟัน
Super Hero C7
*

พลังน้ำใจ: 917

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2010, 21:45:19 »

ขอบคุณ+1 ขอบคุณ ขอบคุณ

ริมบึง
Freshy1
*

พลังน้ำใจ: 10

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มกราคม 2011, 22:43:53 »

รับทราบค่ะ    r[" r[" r["+1ค่ะ
Ang
Senior C4

พลังน้ำใจ: 299

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 00:22:20 »

สุขใจ สุขใจ สุขใจ สุขใจ สุขใจ สุขใจ สุขใจ สุขใจ
 HaHaHa HaHaHa HaHaHa HaHaHa HaHaHa HaHaHa HaHaHa HaHaHa HaHaHa
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
able
*

พลังน้ำใจ: 700

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 20:19:20 »

ขอบคุณมากๆๆๆเลยค่ะ ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ
♥★♥V999♥★♥
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Golden Hero C8
*

พลังน้ำใจ: 7058

ถึงจะไม่ค่อยได้แวะเข้ามา.แต่ความคิดถึง.ยังเหมือนเดิมเด้อค่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 เมษายน 2011, 01:42:48 »

สวัสดีค่ะเติมพลัง p"$ให้นะค่ะ
คืนนี้หลับฝันดีนะค่ะ
 r[" r[" r["
@ หนึ่ง @
Bachelor C5

พลังน้ำใจ: 242

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 16:52:04 »

ขอบคุณครับ อ.yah ขอบคุณ ขอบคุณ
nui555
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 20:17:38 »

รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
vim
Freshy1
*

พลังน้ำใจ: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 21:10:46 »

ผมเป็นสมาชิก  vip อภิโชดอยู่ เข้าแว๊บนี้ต้องสมัครใหม่หรือเป่ลาครับ   hoho hoho hoho ho ho ho ho ho ho oh! oh! oh!
mamee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011, 15:13:30 »

love you love you love you love you love you love you love you
surin phimsiri
อาจารย์มงกุฏทอง C7
*

พลังน้ำใจ: 3150

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 10:15:52 »

ขอบคุณมากมาย สะกิดให้ ฉุกคิดไว้ ได้ป้องกันตัว...จากคนชั่ว คนพวกนี้

+135ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2011, 10:52:06 โดย atchala11 »
suphakorn
Freshy1
*

พลังน้ำใจ: 68

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011, 09:52:44 »

ท่านอาจารย์ครับผมขอรบกวนอาจารย์ว่าเวปอภิโชคดอทคอมผมเข้าไม่ได้เวปหล่มหรือเปล่าครับ
IRADA1214
*

พลังน้ำใจ: 28597

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011, 10:02:02 »

ท่านอาจารย์ครับผมขอรบกวนอาจารย์ว่าเวปอภิโชคดอทคอมผมเข้าไม่ได้เวปหล่มหรือเปล่าครับ
ขอตอบแทนนะค่ะ เวปเข้าได้ปกติค่ะ ไปมาเมื่อฃักครู่ค่ะ
atchala11
สมาชิกพิเศษ
*

พลังน้ำใจ: 29793

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011, 11:55:37 »

ขอบคุณมากค่ะอ.ย่าและป้าปังคุง ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ Thank Thank Thank Thank Thank Thank
trongfa4233
Freshy1
*

พลังน้ำใจ: 4

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011, 11:59:40 »

ขอบคุณครับ
 ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ
 ดีใจ ดีใจ ดีใจ
 ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ

+1 Thank Thank Thank Thank Thank
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2011, 12:18:13 โดย atchala11 »
nop9545
Junior3

พลังน้ำใจ: 267

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 11:10:33 »

เลขประกันจาก   อ.เก่ง   สุริยะ   ไม่ถูกคืนเงินให้แล้วมีใครได้รับคืนบ้าง

ผมได้รับเมล์ชวนเชื่อของ  อ.เก่ง  สุริยะ   (นายสุริยะ  กองอะรินทร์)  ซึ่งอาศัยความใกล้ชิดของเวปนี้   ใช้ประโยชน์จากข้อมูลเมล์รายชื่อสมาชิก    แล้วเชิญชวนให้เลขประกันซึ่งงวดแรกก็ถูก   แต่ต่อมาก็ไม่ถูก  และไม่ถูกซ้ำซ้อน   อาจารย์เก่งบอกว่าถ้าจะถอนตัวก็จะคืนเงินให้    แล้วไงครับ   ผมทั้งโทร.....   ทั้งเคยลงกระทู้อย่างสุภาพว่าขอติดต่ออาจารย์   แต่ก็บ่ายเบี่ยงครับ    ผมเดือดร้อนมากครับ    ไม่รู้มีใครโดนกันบ้าง    กระทู้นี้อาจโดยแบนด์ก็ได้   แต่ผมจะประจานที่เวปอื่น ๆ   จนกว่า   อ. เก่ง   สุริยะ   จะคืนเงินให้ผม     ขอให้จบด้วยดีนะครับอาจารย์ อย่าทำอย่างนี้เลย    เลขผิดถูกมันก็เป็นปกติ   เราก็ตามกติกา    อาจารย์ออกตัวประกันตัวเลขและยินดีคืนเงินถ้าไม่ถูกตามกติกา    อาจารย์ก็มีครอบครัว   ผมก็มีครอบครัว   อย่าทำกันอย่างนี้เลยหลักฐานที่ผมโอนเงิน   ดังนี้
ข้อมูลรายการโอนเงิน
หมายเลขอ้างอิงธนาคาร   18953898
โอนเงินจาก:   
บัญชีผู้โอน   124-4-012900
โอนเงินไป:   
บัญชีผู้รับโอน   อ. เก่ง สุริยะ
ชื่อบัญชี   นาย สุริยะ กองอะรินทร์
ธนาคาร   BBL
จำนวนเงิน   6,000.00
วันที่   14 ต.ค. 2553
อ้างอิงรายการ   

หมายเลขโทรศัพท์ผู้รับโอน 0892056123
 ส่ง SMS    อังกฤษ  ไทย

ขอบคุณอาจารย์ YAN  ที่มีความหวังดีและตีแผ่พฤติกรรมในส่วนที่หลายคนคาดไม่ถึง  ผมเคยเป็นเหยื่อมาแล้วครับ  ทุกข์ใจและแค้นใจมากครับ   ขอเป็นอุทหรณ์ให้สังวรณ์กันไว้   จะได้ไม่ถูกหลอกความรู้และประสบการณ์จริงผมได้มาด้วยจำนวนเงิน.......  ขอบคุณครับ  อยากบอกว่ารักเวปนี้จังเลย

ฝันดี
*

พลังน้ำใจ: 4811

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 08:28:25 »

ขอบคุณครับ สำหรับคำเตือน ที่ดีมากพร้อมตัวอย่าง ขอบอกท่านที่ชอบเล่นหวยนะครับ ถ้าดวงไม่ดีก็ซื้อแต่น้อย อย่าฝืนดวง อย่างผมซื้อแล้วก็เอาไปคืนพอเลขออกก็ถูกไม่ได้ตังค์ ข้อมูลในเวบฟรี ๆ มากมายครับ ดูสถิติที่เข้าจริง ๆ นะมีหลาย อ. ไม่ได้ทำแบบสวยหรูมาหลอก ก็ต้องมีผิดบ้าง ถ้าใจรักจะเล่นหวย ต้องขยันหาข้อมูลครับ ของฟรีมีนะครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ความรักคือการให้.. มิใช่ความต้องการ...
จิต สงบ ก็จะพบความสุขที่แท้จริง
maew
Freshy1
*

พลังน้ำใจ: 5

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 12:29:24 »

ขอรบกวนหน่อยนะคะ เว็บอภิโชคดอทคอม ทำไมเข้าไม่ได้
raya
Junior3

พลังน้ำใจ: 130

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 16:55:46 »

สุดยออ สุดยออ สุดยออ ขอบคุณมากน่ะค่ะที่มีสิ่งควรรู้มาให้รับทราบค่ะ Thank Thank Thank Thank Thank Thank
aud-999
Sophomore2
**

พลังน้ำใจ: 104

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 17:01:04 »

สุดยออ
vantu
Freshy1
*

พลังน้ำใจ: 1

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 18:39:18 »

lalala ยอดมาก

ลองดูเสื้อผ้าแฟชั่นแจ้มโครตน้า
james bond
Freshy1
*

พลังน้ำใจ: 11

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 21:17:42 »

ขอบคุณที่บอกข่าว g#
 oh! oh! oh! oh!
oiy
Sophomore2
**

พลังน้ำใจ: 118

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 11:54:11 »

ขอบพระคุณค่ะอ.yah ป้าปังคุง r[" r["
Praifah
Junior3

พลังน้ำใจ: 285

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 15:16:12 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
Ang
Senior C4

พลังน้ำใจ: 299

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 20:26:34 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
greensport
Junior3

พลังน้ำใจ: 1160

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 21:48:59 »

เพื่อนผมเคยเจอเหมือนกันครับ มิจฉาชีพเป็นผู้หญิงรู้จักกันตอนออนเอ็มกะพวกเล่นหวยนี่แหละ ออนไปออนมา ถูกชะตาฝากวิ่ง 2500 แล้วไม่จ่ายปิดเอ็มหนีไปเลย รู้สึกว่าทุกวันนี้ยังวนเวียนอยู่เลยบุคคลผู้นี้

ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน
atchala11
สมาชิกพิเศษ
*

พลังน้ำใจ: 29793

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 11:42:23 »

อืมต้องระวังอย่าให้ใครทำกะเรานะคะ ซื้อใครซื้อมันค่ะอย่ารับฝาก ของเรากะคุณหน่อยรู้ใจกันอิอิ
เพื่อนผมเคยเจอเหมือนกันครับ มิจฉาชีพเป็นผู้หญิงรู้จักกันตอนออนเอ็มกะพวกเล่นหวยนี่แหละ ออนไปออนมา ถูกชะตาฝากวิ่ง 2500 แล้วไม่จ่ายปิดเอ็มหนีไปเลย รู้สึกว่าทุกวันนี้ยังวนเวียนอยู่เลยบุคคลผู้นี้

ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน ฟัน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์