ยินดีต้อนรับผู้เยี่ยมชม

หน้าแรก   หวยรัฐบาล หวยซอง Special VIP ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
"อภิโชค หวยซอง เลขเด็ด สูตรหวย ประกาศเพื่อทราบ"
"ข้อมูลในเว็บเขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปสุดท้ายหน้า 1 (3 ตัวมาตัว 6 ตัวครบมั๊ย พร้อมเด่นล่างและเด่นดับ) ก่อนไปวันแม่  (อ่าน 30704 ครั้ง)
aey
รองAdmin
Diamond Hero C9
*

พลังน้ำใจ: 35673

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2010, 11:52:55 »

สวัสดีค่ะ ป้าเอ้
15วันเกิด 16วันรวย
งวดนี้จะมา 15-16 หรือเปล่าค่ะ อิอิ
ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะค่ะ
งวดนี้ รวย รวย สมใจคุณป้าค่ะ
เดี๋ยวใกล้ๆจะเอาเค็กมาให้คุณป้าเป่าค่ะ

จุ๊บๆ จุ๊บๆ คิดถึง คิดถึง

ไม่แน่นา อิอิ อิอิ e[:ขอบคุณจ้า QQ
ขอให้หนูรวยๆๆ จ้า +1 จ้า รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

aey
รองAdmin
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2010, 11:53:44 »

ปิ๊งๆ จุ๊บๆ Thank love you love คิดถึง แวะมาทักทายและเป็นกำลังใจให้ป้าเอ้ค่ะ+1ค่ะ
ขอบคุณจ้าแอปเปิ้ล + ไม่ได้รอก่อนน๊า
 จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ love love คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
delete
สมาชิกพิเศษ
Hero Member C6
*

พลังน้ำใจ: 1802

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2010, 14:48:23 »

ขอกอดป้าเอ้ทีแทนคิดถึงแม่คะ  บวก 1 คะ      คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง

ฟอฟัน
Super Hero C7
*

พลังน้ำใจ: 917

« ตอบ #33 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2010, 21:50:13 »

คิดถึง t"*สวัสดีคับคุณป้า ผมรอคุณป้าเปิดกระทู้ตั้งนาน คุณป้าสบายดีแล้วนะคับ+1คับ  คิดถึง คิดถึง
 p"$ใกล้วันแม่ทุกท่านซาบซึ้งและเข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงคนนี้แค่ไหนว่าท่านต้องการอะไรจากลูก
ขอบคุณมากจ้า ฟอฟัน วันแม่นี้ป้าก็จะไปเยี่ยมคุณแม่
ที่ต่างจังหวัดเหมือนกัน ท่านแก่แล้วก็หวังเห็นลูกๆๆ มีความสุขมา
เยี่ยมเยียนท่านพร้อมหน้าพร้อมตานั่นแหละ ความสุขของแม่
ป้าเองก็เสียดาย ตัวเองไม่มีลูก แต่ก็มีหลานเลี้ยงมาตั้งแต่เล็กๆๆ
(ลูกน้องชาย) ก็เปรียบเสมือนลูกตัวเองนั่นแหละ ป้าไปเยี่ยมแม่
ของป้าเค้าก็อยู่กับย่า เค้าก็จะเอาพวงมาลัยมาให้ลุงกับป้า เค้าบอก
ว่าเป็นพ่อแม่คนทีสองของเค้า ป้าได้ฟังป้าก็ยังดีใจจนซึ้งเลยนี่
แค่หลานเองนะ ถ้าลูกคนไหน ทำแบบนี้ให้กับพ่อแม่คิดดูซิว่าแม่
จะมีความสุขมากขนาดไหน ถ้ามีโอกาส ป้าก็อยากให้ลูกๆ ทุกๆ
คน ไปเยี่ยมแม่ ถ้าไปไม่ได้ก็โทรหา อวยพรท่าน แค่นั้นท่านก็สุข
ไม่รู้่จะสุขอย่างไรแล้ว #&฿ #&฿ #&฿ #&฿ #&฿ #&฿

ผมอ่านที่คุณป้าเล่า ผมเข้าใจคุณป้าๆเป็นคนดีน่ารัก ถึงแม้จะไม่มีลูกก้อคงไม่เหงานะคับ 
 เพราะคุณป้ายังมีหลาน และลูกหลานชาวหวยคอยรักและคิดถึงคุณป้าที่น่ารักและมีอารมณ์ขัน
 ไม่เสื่อมคลายคับ ผมก้อไม่มีแม่จะบอกรัก ท่านเสียไปนานแล้วได้แต่ทําบุญใส่บาตรไปให้คับ
          เพื่อนๆ สมชคับคิดถึงแม่ รักแม่อย่าลืมไปหาแม่ และปฏิบัติกับท่านให้ดีที่สุด
         หากสักวันหนึ่งท่านจากไป เราจะได้ไม่มาคิดว่ารู้งี้เราน่าจะดีกับแม่ให้มากกว่านี้
            เพราะถึงเวลานั้นก้อ สายเสียแล้วคับ ไม่มีใครรักเราเท่า * แม่ 
QQ
*

พลังน้ำใจ: 5592

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 10:38:18 »

สวัสดีค่ะ ป้าเอ้ สบายดีนะค่ะ
ขอให้มีความสุขกับวันหยุดนะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 10:44:36 โดย QQ »
apple
*

พลังน้ำใจ: 5653

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 11:42:16 »

ยอดๆ ปิ๊งๆ love จุ๊บๆ love you แวะมาเติมพลังใจให้คุณป้าเอ้ที่น่ารักของสมช.ทุกๆๆคนค่ะ+1

อย่ากังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง ขอให้คำนึงถึงสิ่งที่กำลังทำ
kuntiem
Junior3

พลังน้ำใจ: 169

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 14:06:41 »

หวัดดีจ้า..คุณป้าเอ้ คิดถึงนะจ๊ะ.. hoho จุ๊บๆ

aey
รองAdmin
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 17:44:49 »

ขอกอดป้าเอ้ทีแทนคิดถึงแม่คะ  บวก 1 คะ      คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง
อิอิ e[:จ้า..คิดถึงก็ไปหาซิ..แม่จะดีใจมากๆ เลยนะดีลีท
ป้ายังจะไปเลย..คิดถึงแม่..คิดถึงหลาน +1 ให้หลานสาวจ้า
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 17:47:45 »

คิดถึง t"*สวัสดีคับคุณป้า ผมรอคุณป้าเปิดกระทู้ตั้งนาน คุณป้าสบายดีแล้วนะคับ+1คับ  คิดถึง คิดถึง
 p"$ใกล้วันแม่ทุกท่านซาบซึ้งและเข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงคนนี้แค่ไหนว่าท่านต้องการอะไรจากลูก
ขอบคุณมากจ้า ฟอฟัน วันแม่นี้ป้าก็จะไปเยี่ยมคุณแม่
ที่ต่างจังหวัดเหมือนกัน ท่านแก่แล้วก็หวังเห็นลูกๆๆ มีความสุขมา
เยี่ยมเยียนท่านพร้อมหน้าพร้อมตานั่นแหละ ความสุขของแม่
ป้าเองก็เสียดาย ตัวเองไม่มีลูก แต่ก็มีหลานเลี้ยงมาตั้งแต่เล็กๆๆ
(ลูกน้องชาย) ก็เปรียบเสมือนลูกตัวเองนั่นแหละ ป้าไปเยี่ยมแม่
ของป้าเค้าก็อยู่กับย่า เค้าก็จะเอาพวงมาลัยมาให้ลุงกับป้า เค้าบอก
ว่าเป็นพ่อแม่คนทีสองของเค้า ป้าได้ฟังป้าก็ยังดีใจจนซึ้งเลยนี่
แค่หลานเองนะ ถ้าลูกคนไหน ทำแบบนี้ให้กับพ่อแม่คิดดูซิว่าแม่
จะมีความสุขมากขนาดไหน ถ้ามีโอกาส ป้าก็อยากให้ลูกๆ ทุกๆ
คน ไปเยี่ยมแม่ ถ้าไปไม่ได้ก็โทรหา อวยพรท่าน แค่นั้นท่านก็สุข
ไม่รู้่จะสุขอย่างไรแล้ว #&฿ #&฿ #&฿ #&฿ #&฿ #&฿

ผมอ่านที่คุณป้าเล่า ผมเข้าใจคุณป้าๆเป็นคนดีน่ารัก ถึงแม้จะไม่มีลูกก้อคงไม่เหงานะคับ 
 เพราะคุณป้ายังมีหลาน และลูกหลานชาวหวยคอยรักและคิดถึงคุณป้าที่น่ารักและมีอารมณ์ขัน
 ไม่เสื่อมคลายคับ ผมก้อไม่มีแม่จะบอกรัก ท่านเสียไปนานแล้วได้แต่ทําบุญใส่บาตรไปให้คับ
          เพื่อนๆ สมชคับคิดถึงแม่ รักแม่อย่าลืมไปหาแม่ และปฏิบัติกับท่านให้ดีที่สุด
         หากสักวันหนึ่งท่านจากไป เราจะได้ไม่มาคิดว่ารู้งี้เราน่าจะดีกับแม่ให้มากกว่านี้
            เพราะถึงเวลานั้นก้อ สายเสียแล้วคับ ไม่มีใครรักเราเท่า * แม่ 
ขอบคุณจ้า...ป้าเองก็รู้สึกรักและดี
กับ สมช.ทุกๆๆ คนที่เข้ามากระทู้ป้า แม้จะตอบ
ไม่ตอบกระทู้ ขอบคุณมากทุกๆๆ คนจ้า และก็
เห็นด้วยจ้า...ถูกต้องที่สุด เรื่องแม่ ตอนท่านอยู่
ก็ทำดีกับท่านมากๆๆ รักท่านมากๆๆ แค่นี่แหละที่แม่
ต้องการจากลูกๆๆ ป้า +1 ให้จ้า รวยๆๆ จ้า
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 17:49:10 »

สวัสดีค่ะ ป้าเอ้ สบายดีนะค่ะ
ขอให้มีความสุขกับวันหยุดนะค่ะ

ขอบคุณจ้า 2คิว สบายดีจ้า
หนูก็เหมือนกันนะ..ขอให้รวยๆๆ จ้า
ป้า +1 ให้จ้า รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 17:50:26 »

ยอดๆ ปิ๊งๆ love จุ๊บๆ love you แวะมาเติมพลังใจให้คุณป้าเอ้ที่น่ารักของสมช.ทุกๆๆคนค่ะ+1
ขอบคุณจ้าแอปเปิ้ล ขอให้หนูรวยๆๆ นะ
ดูแลสุขภาพด้วยนะ ช่วงนี้หน้าฝนจ้า ป้า +1 ให้จ้า
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 17:51:47 »

หวัดดีจ้า..คุณป้าเอ้ คิดถึงนะจ๊ะ.. hoho จุ๊บๆ

ขอบคุณจ้าคุณเทียม (ว่าแต่ว่าป้าเรียกชื่อนี้มานาน
ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า อิอิ อิอิ e[:แบบว่าปะกิตไม่ค่อยเก่งนะ
ถ้าไม่ถูกก็มะว่ากันเนาะ ขอให้รวยๆๆ จ้า ดูแลสุขภาพด้วยจ้า
ป้า +1 ให้จ้า รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
kuntiem
Junior3

« ตอบ #42 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 21:18:50 »

ขอบคุณจ้าคุณเทียม (ว่าแต่ว่าป้าเรียกชื่อนี้มานาน
ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า อิอิ อิอิ e[:แบบว่าปะกิตไม่ค่อยเก่งนะ
ถ้าไม่ถูกก็มะว่ากันเนาะ ขอให้รวยๆๆ จ้า ดูแลสุขภาพด้วยจ้า
ป้า +1 ให้จ้า รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

H:*ถูกเป๊ะ!..เลยจ๊ะคุณป้าเอ้..จะเปลี่ยนเป็นของจิงจิงสักกะน่อย..เครื่องไม่ยอมรับ จำระหัสผ่านไม่ได้.. hoho hoho ? .....ก็ต้องใช้ของเทียมไปก่อนเน๊าะ.. HaHaHa HaHaHa HaHaHa
...joy...
*

พลังน้ำใจ: 172

« ตอบ #43 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 00:14:33 »

p"$สวัสดีคะป้าเอ้ +1

อย่านอนตื่นสาย  อย่าอายทำกิน  อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ราสตี้
*

พลังน้ำใจ: 515

« ตอบ #44 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 08:01:48 »

สวัสดีค่ะ ป้าเอ้ แวะมาเติมพลังให้ค่ะ

การให้ที่แท้จริง คือการให้ โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน
janee
*

พลังน้ำใจ: 808

« ตอบ #45 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 08:50:07 »

+1 /458  ค่ะ   ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ประทัด ประทัด สุดยออ love love
fa-fasai
*

พลังน้ำใจ: 1814

« ตอบ #46 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 11:06:26 »

y,* y,* y,* love love love จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ
pla.ud
Sophomore2
**

พลังน้ำใจ: 56

« ตอบ #47 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 11:53:50 »

ป้าเอ้ ทานข้าวกลางวันกันเถอะคะ..วันนี้มีเมนูโปรด..ข้าวเหนียว..ส้มตำ..ไก่ย่าง..แถมน้ำตกอีกจานใหญ่..อย่าหักโหมนะคะป้าเป็นห่วงมาก ๆ รักนะ  จุ๊บๆ จุ๊บๆ +1  อีกเช่นเคย
kuntiem
Junior3

« ตอบ #48 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 13:17:48 »

จุ๊บๆ +1 คิดถุงจิงจิงน่า..   จุ๊บๆ
Icewalee
Junior3

พลังน้ำใจ: 45

« ตอบ #49 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 00:10:21 »

คิด สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ ธง ฟัน ฟัน ประทัด ประทัด นอนคอย เงินทองไหลมา รวยๆ

cane13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 02:10:55 »

คิดถึง t"*คืนนี้นอนหลับฝันดีนะคะป้าเอ้ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ  ขอบคุณ ขอบคุณ *466*
cane13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 02:12:06 »

<a href="http://www.youtube.com/v/05GCifp3niw&amp;hl=en_US&amp;fs=youtube-nocookie.com/v/05GCifp3niw&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;fs=1?color1=0x006699&amp;amp;color2=0x54abd6&amp;amp;border=1&amp;autoplay=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/05GCifp3niw&amp;hl=en_US&amp;fs=youtube-nocookie.com/v/05GCifp3niw&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;fs=1?color1=0x006699&amp;amp;color2=0x54abd6&amp;amp;border=1&amp;autoplay=1</a>
ขออนุญาตวางเพลงนะคะ ขอบคุณ ขอบคุณ victer victer เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 07:47:47 »

ขอยืมมาจากป้ากลิ่นจ้า

ด้วยความปรารถนาดีที่มีต่อทุกท่าน
ป้ากลิ่น แนะนำวันขอเงินพระจันทร์หรือวันอมาวสี เดือนสิงหาคม นี้ค่ะ

วันที่ 10 สิงหาคม 2553 เวลา 10:08:41 น.มีฤทธิ์ 1 เดือนค่ะ

ป้ากลิ่นมีข้อมูลเกี่ยวกับท้องฟ้า ตามภาษาโหราศาสตร์ยูเรเนียนมาบอกกล่าวแก่ทุกท่านนะคะ

ในเรื่องวันขอเงินพระจันทร์ ซึ่งบางท่านอาจจะรู้จัก และ บางท่านยังไม่รู้จักว่ามันคืออะไร ทำยังไง ควรจะปฏิบัติยังไงในวันนิวมูน หรือเรียกในภาษานักโหราศาสตร์โบราณเรียกว่า วันอมาวสี หรือวันจันทร์ดับ

มันอยู่เหนือธรรมชาติ ที่พิสูจน์ไม่ได้ ที่เราไม่เคยรู้ คาดการณ์ไม่ได้ มองไม่เห็น แต่น่าลองปฏิบัติ  ตามที่ อ.จรัล พิกุล( นักโหราศาสตร์ยูเรเนียนโบราณ) เจ้าของหนังสือฉบับนี้เขียนเอาไว้ถึง

วิธีการปฏิบัติในวันนิวมูน และความหมายของวันนิวมูน
     ความหมายของวันนิวมูนก็คือ เป็นวันที่ตำแหน่งองศาของพระจันทร์กับพระอาทิตย์จะทับกันสนิท เปรียบเป็นวันที่ประตูฟ้าเปิด อิทธิพลทั้งหลายของดวงดาวจะถูกถ่ายเทลงมาสู่โลกมนุษย์ และมีฤทธิ์นาน 1 เดือน ดวงจันทร์นั้นไม่มีแสงในตัวเอง และโคจรหมุนรอบโลกของเรา โดยมีระยะรอบ 29.5 วัน ทำให้เกิดปรากฏการณ์ข้างขึ้น-ข้างแรม หรือที่เรียกกันว่า ดิถีของดวงจันทร์ (The Moon’s Phases) เหตุการณ์ในวันจันทร์ดับหรือวันอมาวสีเป็นเช่นไร เหตุการณ์ในเดือนนั้นทั้งเดือนก็เป็นเช่นนั้น ความหมายก็คือ เหตุการณ์ของเราที่เกิดในวันนั้นเป็นยังไงความหมายของมันก็คือ เดือนนั้นทั้งเดือนก็จะเป็นเช่นนั้น
      “ในวันนั้น ดวงอาทิตย์และดวงจันทร์จะมีอิทธิพลผสมกันอย่างมากในรอบเดือนนั้น(รอบ 29 วัน) ที่ว่าแรง ดีก็ได้ เสียก็ได้ แล้วแต่ว่าดวงอาทิตย์และดวงจันทร์จรที่ในราศีอะไร เรือนอะไร องศาที่เท่าไรในดวงกำเนิดของเราท่าน ซึ่งไม่เหมือน ดวงใครก็ดวงมัน วันอมาวสีจะเกิดทุกเดือน เดินหน้าไปเรื่อยๆไม่หยุด ดังนั้นวันอมาวสีที่อิทธิพลแรงไปหนึ่งเดือน ก็มีอิทธิพลต่อดวงกำเนิดของคนทุกคน เพราะฉะนั้น ดวงของคนเราเลยไม่เหมือนกัน  เราควรขอพรจากฟ้าในวันนั้น”

วิธีการปฏิบัติตนในวันนิวมูน (เป็นวันที่พระจันทร์กับพระอาทิตย์มาทับกันพอดี เรียกว่าวันฟ้าเปิด)
วัน นั้นนะ เป็นไปได้ อย่าทะเลาะกับใคร ทำใจให้สบาย จิตใจแจ่มใส พยายามเก็บเงินใส่กระเป๋าให้มากทีสุด อย่าให้เงินออก พูดง่ายๆก็คือ อย่าใช้จ่ายเงินในวันนั้น อย่าให้ใครยืมเงิน อย่าช็อปปิ้ง ส่วนที่จำเป็นต้องจ่าย แยกไว้ต่างหาก ง่ายๆก็คืออย่าใช้เงินสุรุ่ยสุร่ายในวันนั้นเพราะว่าวันนั้นจะบอกความหมาย ของเดือนต่อมา วันนั้นเป็นยังไง เดือนนั้นทั้งเดือนก็จะเป็นอย่างนั้น เคยสังเกตตัวเองมั๊ยคะ ว่าบางทีเรารู้สึกว่าทำไมช่วงนี้เรามือขึ้น หรือเฮงจัง  หรือว่าทำไมช่วงนี้มีแต่เรื่องเข้าโรงพยาบาลนะ หรือทำไมช่วงนี้มีแต่เรื่อง...อะไรทำนองนี้ เพราะว่าบางทีเราอาจจะบังเอิญไปปฏิบัติตัวเช่นนั้นในวัน อมาวสีโดยที่เราไม่รู้ตัวน่ะสิ ส่วนเมื่อเวลามาถึงตามที่กำหนด เราสามารถทำได้ ก่อนหรือหลังภายในแปดชั่วโมง ของเวลา(นิวมูน)ให้ทำดังนี้

วิธีทำ

-เขียนสิ่งที่เราปรารถนา แปดข้อ ที่มือข้างไหนก็ได้
-ให้เชื่อมั่นและศรัทธาในสิ่งนั้น อย่าทำแบบสุ่มสี่สุ่มห้า
-ตั้งจิตใจให้มีสมาธิ
-ขอเพื่อตัวเองเท่านั้น ขอแทนคนอื่นไม่ได้
-เป็นไปได้ก็ทำก่อนนอน เพราะเป็นเวลาที่ดีที่สุด (อย่างเช่น เวลาของนิวมูนในเดือนสิงหาคม 2553 คือ 10:08:41  )

-รักษาเป็นความลับห้ามให้ใครรู้ ว่าเราขออะไร
-ควรจะขอให้สอดคล้องกับความเป็นจริง

วัน อมาวสีนี้ มีความเร้นลับและมีอิทธิพลต่อชีวิตเราจริงหรือ ก็ลองสังเกตสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเองในวันที่ 12 ตามเวลาที่ได้กล่าวไว้แล้ว ว่าจะมีเหตุการณ์สำคัญและไม่สำคัญ หรือไม่ อย่างไร แล้วจะเกิดเหตุการณ์คล้ายๆ กันนั้น ในรอบเดือนนี้หรือไม่ เป็นอีกวิธีหนึ่งที่จะทดสอบดูได้ด้วยตัวเองค่ะ

เวลาอมาวสี (มีฤทธิ์ 1 เดือน)

วันที่             เวลา

15-01-2553  14:12:05

14-02-2553  09:52:03

16-03-2553  04:01:47

14-04-2553  19:29:33

14-05-2553  08:04:59

12-06-2553  18:15:09

12-07-2553  02:41:01

10-08-2553  10:08:41

08-09-2553  17:30:21

08-10-2553  01:45:02

06-11-2553  11:52:21

06-12-2553  00:36:18

04-01-2554  16:03:16

วิธีปฏิบัติตนในวันขอเงินจากพระจันทร์

ในวันขอเงินจากพระจันทร์ให้ท่านทั้งหลายทำใจให้สบาย วันนั้นอย่าทะเลาะเบาะแว้งกับใคร พยายามทำให้เป็นวันที่สงบราบเรียบ ในวันจันทร์ดับนั้นควรปฏิบัติธรรม รับศีล (แต่ในวันนั้น ส่วนมากจะเป็นวันพระ เราก็ไปทำบุญที่วัดอยู่แล้ว)อยู่ใกล้ชิดผู้ใหญ่ สมณะชีพราหมณ์ จะเป็นมงคล พยายามที่จะทำในสิ่งที่ดีเพื่อสะสมเป็นบุญบารมีที่จะนำไปสู่การขอเงินจากพระ จันทร์ ถ้าเป็นไปได้ควรไปทำบุญตักบาตร ถวายสังฆทาน ปล่อยชีวิตสัตว์ เพื่อจะได้มีอานิสงส์แห่งบุญที่จะไปเชื่อมต่อรอยบุญ และหากไม่มีโอกาสไปทำบุญกับพระที่วัด แต่คุณพ่อคุณแม่อยู่ด้วยที่บ้านก็สามารถไปกราบขอพรจากท่านได้ อวยชัยให้พรกับเรา ทำให้มีพลังชีวิตที่จะต่อสู้กับอุปสรรค วันที่เป็นวันพระจันทร์ดับนั้นควรหาโอกาสบริจาคทานให้แก่ผู้ยากไร้ ให้แก่บุคคลที่ขาด เมื่อท่านต้องการในเรื่องใด ขาดในเรื่องใด ก็ขอให้ทำบุญให้กับคนที่ขาดในเรื่องนั้น และประการสำคัญห้ามให้ใครหยิบยืมสตางค์ และอย่าให้ใครมาทวงหนี้ พยายามอย่าให้มีเหตุการณ์ที่ไม่ดีทั้งหลายเกิดขึ้นเพราะถ้าเหตุการณ์นั้น เกิดขึ้นจะดำรงคงอยู่ไป 1 เดือนเต็ม

ภาคพิธีกรรม .....

ในวันขอเงินจากพระจันทร์ท่านสามารถเริ่มทำพิธีกรรมในช่วงก่อนหรือหลังเวลา ขอเงินจากพระจันทร์บวกลบไม่เกิน 12 ชั่วโมง ถือว่าเป็นวันที่ดีตลอดวัน แต่ถ้าจะให้ดีที่สุดก็ต้องเป็นเวลาหลักที่ระบุไว้ ใช้ห้องพระหรือพระพุทธรูปประจำบ้านเป็นประธานในการทำสิ่งที่ดีงาม ซึ่งท่านควรเปลี่ยนน้ำที่หิ้งพระเสียใหม่ นำดอกไม้ธูปเทียนบูชาโดยเฉพาะดอกไม้ที่หอมๆ หรือตั้งโต๊ะบวงสรวง อันประกอบด้วยผลไม้ 5-9 อย่าง (บางทีป้าก็ไม่ได้ใช้ผลไม้นะ แล้วแต่ ว่ามีหรือไม่)แล้วจุดธูปเทียนบูชา 15 ดอก ตามกำลังของพระจันทร์ สิ่งที่จะมาเป็นสื่อในการขอโชคขอลาภจากพระจันทร์ ให้ท่านเตรียมเงินโดยนำเงินที่เบิกออกมาจากธนาคารหรือที่เก็บไว้ เอาออกมาให้ได้มากที่สุดใส่กระเป๋าสตางค์ที่ใช้เป็นประจำ นำกระเป๋าเงินนี้ใส่พานหรือวางไว้บริเวณหน้าพระพุทธรูป และต้องตั้งใจด้วยว่าในช่วง1-2 วันที่เป็นวันพระจันทร์ดับห้ามใช้เงินส่วนนี้ ถ้าต้องการใช้ให้แยกส่วนที่จะใช้ไว้ต่างหาก

วิธีอธิษฐาน ให้ท่านสมาทานศีล 5 (หาคำสวดได้ในหนังสือสวดมนต์) ในวิธีการตรงนี้จะทำให้ท่านมีความบริสุทธิ์โดยศีลและมีบารมีเพื่อสร้างบุญ บารมี การที่ท่านได้รับศีลรับพรจากพระ หรือสมาทานศีลเองจากพระพุทธรูป ตลอดจนการที่ท่านได้ไปทำบุญบริจาคทานจะทำให้ท่านมีพลังบารมีที่จะได้ประกาศ มีประกาศิตขออะไรก็ได้สมดังที่ปรารถนา เมื่อท่านสวดมนต์เรียบร้อยแล้วให้ท่านสวดบทชุมนุมเทวดา

จากนั้นให้กล่าวคำอธิษฐานว่า “ข้าพเจ้า (ชื่อ/นามสกุล ของท่าน) ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างมาแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันให้แก่ เจ้ากรรมนายเวรและสรรพสัตย์ทั้งหลาย ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เทพเทวา นาคาทุกหมู่เหล่า ตลอดถึงเทพพระอาทิตย์ เทพพระจันทร์ จงได้รับอานิสงส์แห่งผลบุญที่ข้าพเจ้าได้สร้างในวันนี้โดยเร็วพลัน  เมื่อได้รับผลบุญนี้แล้วก็ขอให้ท่านทั้งหลายประทานพรอันประเสริฐ ให้ข้าพเจ้ามีโชคลาภมีเงินตราตามที่ปรารถนา จากสิ่งที่ทำด้วยความวิริยะอุตสาหะ ขอให้ได้รับความสำเร็จในเรื่องของการงาน ความสำเร็จในเรื่องความรัก ความสำเร็จในเรื่องของชีวิต .............” เมื่ออธิษฐานแล้วก็อย่าลืมทิ้งท้ายว่า ขอให้พระอาทิตย์ และพระจันทร์นำพาโชคลาภและความสำเร็จ จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ด้วยอานิสงส์แห่งบุญที่ได้สร้างสมมาแต่ในอดีต ปัจจุบัน เป็นพละปัจจัยทำให้มีความสุขสมหวังทุกประการนับตั้งแต่วินาทีนี้ตราบไปเมื่อ หน้าเทอญ”
เวลาฟ้าเปิดในเดือนนี้ สิงหาคม 2553 คือ 10:08:41 น.

ก่อนหรือหลัง 8-12 ชั่วโมงที่สามารถปฏิบัติได้ คือช่วงเวลาที่เราควรปฏิบัติดี ทำแต่สิ่งที่ดีๆ นะคะ
ที่จะลืมเสียมิได้...ขอขอบพระคุณหนังสือของ อ.จรัล  พิกุล นักโหราศาสตร์ยูเรเนียนโบราณ... ที่มาข้อมูล

ป้า กลิ่นว่านะ ปาฏิหาริย์มีจริงเสมอนะ สำหรับป้ากลิ่นจะทำพิธีไหว้ขอเงินพระจันทร์มาตลอด ตั้งแต่รู้จักศาสตร์แขนงนี้มา แล้วก็ประสบผลสำเร็จมาตลอดเช่นกัน ป้าอยากให้สมาชิกบ้านนี้ เล่าให้ป้าฟังจังเลยว่า ปฏิบัติแล้วผลลัพธ์เป็นเช่นไรบ้าง มีโชคกันทุกคนนะคะ

หมายเหตุ  เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2010, 07:49:38 โดย aey »
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 07:52:05 »

+1 ให้กับสาวๆๆ ที่น่ารักทุกคนจ้า
(ช่วงนี้ยุ่งมากๆๆ ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาตอบกระทุ้จ้า)
ว่างปุ๊ป..เดี๋ยวเจอกันจ้า
ขอให้รวยๆๆๆ   สวยๆๆๆๆๆ ทุกๆๆๆๆ คน จ้า
 รวยๆ รวยๆ เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา
tick07
Junior3

พลังน้ำใจ: 112

« ตอบ #54 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 09:03:17 »

ขอบคุณข้อมูลค่ะ
 สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ + 1 กำลังใจ
ฟอฟัน
*

พลังน้ำใจ: 917

« ตอบ #55 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 09:27:22 »

Thankวันนี้วันพระ Thank
+1คุณป้าและเพื่อนๆหน้า1-2ครับ
janee
*

พลังน้ำใจ: 808

« ตอบ #56 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 11:13:11 »

เติมพลัง    ค่ะ    สาธุ ขอให้เข้าตัวที่ป้าaey  ลง   มีแต่ตัวรักทั้งนั้น  ยอดๆ  สุขใจ 
QQ
*

พลังน้ำใจ: 5592

« ตอบ #57 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 14:42:21 »

สวัสดีค่ะ ป้าเอ้

cane13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 02:02:04 »

คิดถึง คิดถึง
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 10:25:54 »

ขอบคุณข้อมูลค่ะ
 สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ + 1 กำลังใจ
ขอบคุณจ้า +1 ตอบแทนค่ะ
ขอให้รวยๆๆๆ ค่ะ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์