ยินดีต้อนรับผู้เยี่ยมชม

หน้าแรก   หวยรัฐบาล หวยซอง Special VIP ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
"อภิโชค หวยซอง เลขเด็ด สูตรหวย ประกาศเพื่อทราบ"
"ข้อมูลในเว็บเขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขล่าสุดหน้า 1 (3ตัวมาตัว 6 ตัวครบมั๊ย พร้อมชุดเด่นดับ) 1/8/53.  (อ่าน 45376 ครั้ง)
kuntiem
Junior3

พลังน้ำใจ: 169

« ตอบ #120 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 23:17:41 »

ฟอฟัน
Super Hero C7
*

พลังน้ำใจ: 917

« ตอบ #121 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 06:52:45 »

สวัสดีคุณป้ายามเช้าคับ +1 p"$ครับ
QQ
*

พลังน้ำใจ: 5592

« ตอบ #122 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 07:31:59 »

จ๊ะเอ๋...ป้าเอ้ขา...คิดถึงนะคะป้าแหมแฟนคลับเยอะแยะเลยดีใจกับป้าด้วยคะ
จ้า...หยุด 4 วันไปเที่ยวไหนน๊อ...
เที่ยวเผื่อป้าด้วยนา..ปีนี้..คนออกต่างจังหวัด
เยอะ..ป้ากลัวกรุงเทพฯ หายเลยขอเฝ้า HaHaHa HaHaHa
ตอนแรก..ว่าจะไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียวซะ
หน่อย..อดเลย...+1 ให้จ้า รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

สวัสดีค่ะ ป้าเอ้
หลานQQอยู่เป็นเพื่อนคุณป้าค่ะ ไม่ได้ไปไหนเหมือนกันค่ะ
อากาศไม่ค่อยดี เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวฝนตก อยู่เที่ยวกรุงเทพสบายกว่าค่ะ
ตอนนี้ทุ่งดอกกระเจียวกำลังสวยค่ะ เลย ส่งรูปมาให้ดูค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2010, 07:35:53 โดย QQ »
ราสตี้
Hero Member C6
*

พลังน้ำใจ: 515

« ตอบ #123 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 08:31:56 »

แวะมาเติมพลังให้ป้าเอ้ค่า วันหยุดพักผ่อนเยอะๆนะคะ

การให้ที่แท้จริง คือการให้ โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน
aey
รองAdmin
Diamond Hero C9
*

พลังน้ำใจ: 35695

« ตอบ #124 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 16:48:35 »

lalala lalala มาบวก +  ให้ป้าเอ้คะ...ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยคะนั่งเม้นต์เน็ตเป็นเพื่อนป้าเอ้ดีกว่า HaHaHa HaHaHa HaHaHa
+1 คืนจ๊ะ..รวยๆๆ จ้า
 รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #125 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 16:49:21 »

k'+สวัสดีครับคุณป้า มีความสุข สงบในวันหยุดครับ   คิดถึง คิดถึง คิดถึง
ขอบคุณจ้า..เช่นกันจ้า รวยๆๆ จ้า
 รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #126 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 16:50:27 »

ขอบคุณจ้า +1 จ้า รวยๆๆ จ้า
 รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #127 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 16:51:25 »

สวัสดีคุณป้ายามเช้าคับ +1 p"$ครับ
ขอบคุณจ้า ฟอฟัน ไม่ไปเที่ยวไหนเหรอ
หยุดยาว..ขอให้มีความสุขจ้า รวยๆๆ จ้า
 รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #128 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 16:52:50 »

จ๊ะเอ๋...ป้าเอ้ขา...คิดถึงนะคะป้าแหมแฟนคลับเยอะแยะเลยดีใจกับป้าด้วยคะ
จ้า...หยุด 4 วันไปเที่ยวไหนน๊อ...
เที่ยวเผื่อป้าด้วยนา..ปีนี้..คนออกต่างจังหวัด
เยอะ..ป้ากลัวกรุงเทพฯ หายเลยขอเฝ้า HaHaHa HaHaHa
ตอนแรก..ว่าจะไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียวซะ
หน่อย..อดเลย...+1 ให้จ้า รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

หลานQQอยู่เป็นเพื่อนคุณป้าค่ะ ไม่ได้ไปไหนเหมือนกันค่ะ
อากาศไม่ค่อยดี เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวฝนตก อยู่เที่ยวกรุงเทพสบายกว่าค่ะ
ตอนนี้ทุ่งดอกกระเจียวกำลังสวยค่ะ เลย ส่งรูปมาให้ดูค่ะ

สวยจริงๆๆ จ้า ขอบคุณจ้า QQ
รวยๆๆ จ้า +1 จ้า
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #129 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 16:53:43 »

แวะมาเติมพลังให้ป้าเอ้ค่า วันหยุดพักผ่อนเยอะๆนะคะ
HaHaHa H:*ขอบคุณจ้า..มาแต่ละที
ก็เอาความฮามาฝากเนาะ +1 จ้า HaHaHa HaHaHa
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #130 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 17:05:35 »

วันนี้ป้าไปทำบุญ 9 วัดมา ขอเอาบุญฝาก สมช.ในบ้าน biz ทุกๆๆ คนจ้า
เมื่อก่อนเข้าใจว่าทำบุญ 9 วัดมีแต่ตามต่างจังหวัด เห็น ทาง ขสมก.เค้า
จัดโดยนำรถของ ขสมก.พาเที่ยว ป้าเคยไปแถว อยุธยา เพราะเห็นว่าวัด
เยอะมาก แล้วไปเช้ากลับเย็นก็ทำได้ครบ แถวสุพรรณบุรีอีกที่หนึ่งเคยไป
แต่ตามต่างจังหวัด วันนี้ไปที่กรุงเทพฯ เพิ่งจะรู้ว่า วัดในกรุงเทพฯ สวยๆ
ทั้งนั้นเลย เราไม่เคยใส่ใจ หรือ เอะใจเลย ยอมรับว่าสวยมากๆๆ ถ้าใคร
มีโอกาส ป้าก็อยากให้ลองไปทำบุญ 9 วัดดูนะ ป้าเอาวัดที่ป้าไปทำมาให้
ลองดูจ้า ความหมายของแต่ละที่ ที่ไปมาก็ดีมากๆๆ ลองดูนะ

1. วัดกัลยาณมิตรวรมหาวิหาร

คติ : เดินทางปลอดภัยดี มีมิตรไมตรีที่ดี

2. วัดชนะสงครามราชวรมหาวิหาร

คติ : มีชัยชนะต่ออุปสรรคทั้งปวง

3. วัดพระเชตุพนวิมลมังคลารามราชวรมหาวิหาร

คติ : เพื่อให้มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์

4. วัดพระศรีรัตนศาสดาราม

คติ : เพื่อจิตใจสะอาด ดุจรัตนตรัย และ ขอพรเกี่ยวกับแก้วแหวนเงินทอง

5. วัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร

คติ : เพื่อให้มีชื่อเสียงเกีรยติยศ

6. วัดสุทัศเทพวรารามวรมหาวิหาร

คติ : วิสัยทัศน์กว้างไกล มีเสน่ห์แก่คนทั่วไป

7. วัดอรุณราชวรารามราชวรมหาวิหาร

คติ : ชีวิตรุ่งโรจน์ทุกคืนวัน

8. วัดบวรนิเวศวิหาร

คติ : พบแต่สิ่งดีงามในชีวิต

9. วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร

คติ : เสริมสร้างความคิดอันเป็นสิริมงคล

apichoke
Administrator
*

พลังน้ำใจ: 9378

« ตอบ #131 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 17:41:10 »

ขอบคุณป้าเอ้สำหรับ 9 วัด ยอดๆ   สุดยออ
pla.ud
Sophomore2
**

พลังน้ำใจ: 56

« ตอบ #132 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 18:45:53 »

ป้าไปทำบุญมาแล้ว 9 วัดที่นี้ก็รอรวย ๆ นะคะป้า...ขารักนะคะ  จุ๊บๆ j๑@และก็ไม่ลืมบวก 1 
manuch
Bachelor C5

พลังน้ำใจ: 268

« ตอบ #133 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 19:43:31 »

ขออนุโมทนาบุญกับป้าเอ้ คะ

r[" r[" r[" r[" r[" r[" r[" r["
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา

+ 1 ให้ป้าเอ้คะ
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #134 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 22:16:19 »

เด่นล่าง 4 ตัวมาครบ

1 3 4 8

งวด   1     มิถุนายน      6781     ออก 81
งวด   16   มิถุนายน      3578     ออก 73
งวด   1     กรกฏาคม     8169    ออก  68
งวด   16   กรกฏาคม     8713    ออก  34 ผิด
งวด   1     สิงหาคม     1348     ออก .....

จัดชุดมาครบ  1348

13  31  14  41  18  81
34  43  38  83  48  84
11  33  44  88

หลานสุ เด่น 0459

HaHaHa HaHaHa HaHaHa ทำไมไม่มาตั้งแต่งวดที่แล้วน๊อ
3 4 น้อง 8 นี่ก็เกาะติดน่าดูมาได้ทุกงวด
HaHaHa HaHaHa HaHaHa

ชนกันที่ 4 งวดที่แล้วชนกันที่ 3
ออก 34 (ของหลานสุมาครบ) แล้วงวดนี้ล่ะ...โปรดใช้วิจารณญาณ
ของท่านอย่างรอบคอบเพื่อความปลอดภัยเงินในกระเป๋าของท่าน อิอิ อิอิ อิอิ
(ขอบคุณข้อมูลหลานสุจ้า รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #135 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 22:22:02 »

ขอบคุณป้าเอ้สำหรับ 9 วัด ยอดๆ   สุดยออ
ขอบคุณท่านเจ้าสำนักค่ะ +1 ค่ะ
จริงๆๆไปถึง 9 วัด กับ อีก 2 ศาล คือ
ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง กับศาลเจ้าพ่อเสือ
เพราะถ้าใครไปอันดับแรกต้องไปไหว
้ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองที่อยู่ตรงกันข้ามกับ
วัดพระแก้วก่อนอันดับแรกจากนั้นค่อยๆๆ
ไล่ไปทีละวัดๆ ค่ะ ส่วน ศาลเจ้าพ่อเสือ
เนื่องจากปีนี้เป็นปีขาลเค้าเลยให้ไปกราบ
ไหว้ขอพรจากเจ้าเจ้าพ่อเสือ...แก้เคล็ดค่ะ
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #136 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 22:23:08 »

ป้าไปทำบุญมาแล้ว 9 วัดที่นี้ก็รอรวย ๆ นะคะป้า...ขารักนะคะ  จุ๊บๆ j๑@และก็ไม่ลืมบวก 1 
จ้าาาาา..รวยๆๆ จ้า  รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #137 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010, 22:23:58 »

ขออนุโมทนาบุญกับป้าเอ้ คะ

r[" r[" r[" r[" r[" r[" r[" r["
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา

+ 1 ให้ป้าเอ้คะ
ขอบคุณจ้า..ขอให้รวยๆๆ จ้า
+1 จ้า รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
QQ
*

พลังน้ำใจ: 5592

« ตอบ #138 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 08:23:41 »

ขอบคุณสำหรับบุญที่ป้าเอ้นำมาฝากนะค่ะ
ไปไหว้ 9 วัดกับอีก 2 ศาลจะมา 92 อะเปล่าค่ะ  อิอิ
งวดนี้ขอให้เฮง เฮง รวย รวยกันยกเวปเลยนะค่ะ
+1กำลังใจให้ค่ะ 

ขอบคุณ ขอบคุณ
cane13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #139 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 11:03:07 »

วันนี้ป้าไปทำบุญ 9 วัดมา ขอเอาบุญฝาก สมช.ในบ้าน biz ทุกๆๆ คนจ้า
เมื่อก่อนเข้าใจว่าทำบุญ 9 วัดมีแต่ตามต่างจังหวัด เห็น ทาง ขสมก.เค้า
จัดโดยนำรถของ ขสมก.พาเที่ยว ป้าเคยไปแถว อยุธยา เพราะเห็นว่าวัด
เยอะมาก แล้วไปเช้ากลับเย็นก็ทำได้ครบ แถวสุพรรณบุรีอีกที่หนึ่งเคยไป
แต่ตามต่างจังหวัด วันนี้ไปที่กรุงเทพฯ เพิ่งจะรู้ว่า วัดในกรุงเทพฯ สวยๆ
ทั้งนั้นเลย เราไม่เคยใส่ใจ หรือ เอะใจเลย ยอมรับว่าสวยมากๆๆ ถ้าใคร
มีโอกาส ป้าก็อยากให้ลองไปทำบุญ 9 วัดดูนะ ป้าเอาวัดที่ป้าไปทำมาให้
ลองดูจ้า ความหมายของแต่ละที่ ที่ไปมาก็ดีมากๆๆ ลองดูนะ

คติ : เดินทางปลอดภัยดี มีมิตรไมตรีที่ดี

คติ : มีชัยชนะต่ออุปสรรคทั้งปวง

3. วัดพระเชตุพนวิมลมังคลารามราชวรมหาวิหาร

คติ : เพื่อให้มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์

คติ : เพื่อจิตใจสะอาด ดุจรัตนตรัย และ ขอพรเกี่ยวกับแก้วแหวนเงินทอง

5. วัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร

คติ : เพื่อให้มีชื่อเสียงเกีรยติยศ

6. วัดสุทัศเทพวรารามวรมหาวิหาร

คติ : วิสัยทัศน์กว้างไกล มีเสน่ห์แก่คนทั่วไป

7. วัดอรุณราชวรารามราชวรมหาวิหาร

คติ : เสริมสร้างความคิดอันเป็นสิริมงคล

คิดถึง y[*ขอบคุณค่ะป้าเอ้ สำหรับการไปทำบุญ9วัด ขอบคุณสำหรับบุญที่ป้าเอ้นำมาฝาก
ขอให้มีความสุข ขอให้รวยๆกันทุกคนนะคะ ขอบคุณ ขอบคุณ  เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2010, 12:30:26 โดย cane13 »
cane13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 11:51:40 »

สวัสดีวันหยุดค่ะป้าเอ้ +1 เป็นกำลังใจให้สำหรับการทำงานนะคะ ขอบคุณ เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา

<a href="http://www.youtube-nocookie.com/v/tv6Nz_d1eHY&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;fs=1?border=1&amp;autoplay=1" target="_blank">http://www.youtube-nocookie.com/v/tv6Nz_d1eHY&amp;amp;hl=en_US&amp;amp;fs=1?border=1&amp;autoplay=1</a>
p"$ขออนุญาตวางเพลงนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2010, 12:29:19 โดย cane13 »
...joy...
*

พลังน้ำใจ: 172

« ตอบ #141 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 14:37:33 »

สวัสดีคะคุณป้าเอ้ไม่ได้เข้ามาตั้งสองวัน

คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง
 คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง
 คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง +1  คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง

อย่านอนตื่นสาย  อย่าอายทำกิน  อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #142 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 15:28:36 »

อย่าพลาด ! จันทร์ดับ New Moon 26 ก.ค.
ขอพรจากฟ้าได้ 8 ประการ ...ห้ามบอกใคร?

26  กรกฎาคม ตามตำราโหราศาสตร์หลายอาจารย์
ระบุว่า เป็นวันจันทร์ดับ หรือ New Moon   เป็นวัน
ที่เหมาะแก่การ  “ขอพรจากฟ้าวันจันทร์ดับ”

จริงๆ แล้ว ปรากฏการณ์ New Moon เกิดขึ้นปีละหลายครั้ง
เช่นปี 2553  เกิด 25 ครั้ง  ปีที่แล้ว เกิดขึ้น 12 ครั้ง

นักโหราศาสตร์โบราณเรียกว่า “วันอมาวสี” ในวันนี้จะเป็น
วันที่ตำแหน่งองศาของดวงจันทร์กับดวงอาทิตย์ทับกันสนิท

ทางโหราศาสตร์ เชื่อกันว่าวันนี้เหมาะแก่การ
 “ขอพรจากฟ้า-ขอพรจากพระจันทร์”บางคนจึง
เรียกว่า “วันขอเงินพระจันทร์”

อ.ภิญโญ พงศ์เจริญ นายกสมาคมโหราศาสตร์
นานาชาติ บอกว่า วันขอพรจากฟ้า ฤกษ์ดี
ปี 2553จะมีทั้งหมด 25 ครั้ง ครั้งล่าสุดคือ   

ครั้งที่ 15 วันที่ 26 ก.ค. เวลา 08.37 น.
    - ครั้งที่ 16 วันที่ 10 ส.ค. เวลา 10.10 น.
    - ครั้งที่ 17 วันที่ 25 ส.ค. (คืน 24 ส.ค.) เวลา 00.05 น.
    - ครั้งที่ 18 วันที่ 8 ก.ย. เวลา 17.31 น.
    - ครั้งที่ 19 วันที่ 23 ก.ย. เวลา 16.19 น.
    - ครั้งที่ 20 วันที่ 8 ต.ค. (คืน 7 ต.ค.) เวลา 01.45 น.
    - ครั้งที่ 21 วันที่ 23 ต.ค. เวลา 08.38 น.
    - ครั้งที่ 22 วันที่ 6 พ.ย. เวลา 11.52 น.
    - ครั้งที่ 23 วันที่ 22 พ.ย. (คืน 21 พ.ย.) เวลา 00.29 น.
    - ครั้งที่ 24 วันที่ 6 ธ.ค. (คืน 5 ธ.ค.) เวลา 00.37 น.
    - ครั้งที่ 25 ของปี 2553 วันที่ 21 ธ.ค. เวลา 15.14 น.

อาจารย์ภิญโญ   อธิบายว่า  วันจันทร์ดับ หรือการเกิด
“จุดจันทร์เพ็ญ” ว่าวัน-เวลาดังกล่าวนี้เปรียบเป็นวันท
ี่ “ประตูฟ้าเปิด” อิทธิพลทั้งหลายของดวงดาวจะถูก
ถ่ายทอดลงมาสู่โลกมนุษย์ และมีฤทธิ์นานประมาณ 1 เดือน
ซึ่งถ้าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับใครในวันจันทร์ดับหรือวัน
อมาวสีเป็นเช่นไร เหตุการณ์ในเดือนนั้นทั้งเดือนก็จะเป็นเช่นนั้น

ดังนั้น วันอมาวสีจึงถือเป็นวัน “เริ่มต้นชีวิตใหม่ที่ดี”
หากเริ่มต้นดี คิดทำอะไรดี ๆ ก็จะดีไปตลอดทั้งเดือน
ซึ่งถ้าคิดดีและทำในสิ่งที่ดีๆ ได้ทุกช่วงวันอมาวสี ก็จะยิ่งเป็นเรื่องดี

ส่วนอาจารย์ จรัล พิกุล ผู้เชี่ยวชาญโหราศาสตร์ยูเรเนียนโบราณ
ผู้ซึ่งล่วงลับไปแล้ว เป็นผู้ให้ความรู้ไว้ พร้อมทั้งมีคำแนะนำไว้
ประมาณว่า วันขอพรจากฟ้า สามารถขอได้ในช่วงก่อนและหลัง
เวลาเกิดนิวมูนหรืออมาวสี 8 ชั่วโมง วิธีการก็เช่น เขียนขอสิ่งท
ี่ปรารถนาที่สอดคล้องความเป็นจริง ไม่เกิน 8 ข้อ ไว้บนมือข้าง
ไหนก็ได้ ให้เชื่อมั่นศรัทธา ทำจิตให้นิ่ง มีสมาธิ ต้องขอเพื่อ
ตัวเองเท่านั้น วันขอพรจากฟ้า ขอแทนคนอื่นไม่ได้ ห้ามให
้ใครรู้ว่าขออะไรและควรขอในเวลาที่สงบ ดูดวง ดวง ทำนายฝัน
 ดูดวงสบายๆ

ขณะที่ คุณหมอลักษณ์ เรขานิเทศ  โหรฟันธง แนะวิธีขอเงิน
จากพระจันทร์ว่า  ขอให้ท่านทั้งหลายทำใจให้สบาย
ไม่ควรทะเลาะเบาะแว้งกับใคร จนทำให้เกิดอารมณ์ขุ่นมัว
พยายามทำให้วันนั้นเป็นวันที่สงบ ราบเรียบ ควรไปปฏิบัติธรรม
 รับศีล อยู่ใกล้ชิดผู้ใหญ่ สมณะชีพราหมณ์ แบบนี้จะเป็นมงคล
อย่างมาก ในวันจันทร์ดับนั้น ห้ามอย่างยิ่งที่จะให้ใครหยิบยืม
สตางค์ อย่าให้ใครมาทวงหนี้ หรือพยายามอย่าให้เกิดเหตุการณ์
ที่ไม่ดีทั้งหลายเกิดขึ้น เพราะถ้าเกิดขึ้น เหตุการณ์นั้นจะดำรงคง
อยู่ไป 1 เดือนเต็ม

อย่างไรก็ตาม พรที่ดีที่สุดจาก นิวมูน ก็คือ ทำดี ย่อมได้ดี (ครับ)

***ยังพอมีเวลานะค๊ะ..ถ้าใครอยากปฏิับัติ  ให้จุดธุป 15 ดอก เทียน 2 เล่ม
ที่พระประธานในบ้าน เขียนสิ่งที่ขอ 8 ข้อไว้ในฝ่ามือข้างไหนก็ได้ อย่าบอก
ใครเชียวนา ก่อน 16.30 น.***

บางทีสิ่้งที่ดีๆ สิ่งที่ขอ อาจจะปรากฏภายในเวลา 1 เดือนตามวันอมาวสีนี้คะ

aey
รองAdmin
*

« ตอบ #143 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 20:09:48 »

ขอบคุณสำหรับบุญที่ป้าเอ้นำมาฝากนะค่ะ
ไปไหว้ 9 วัดกับอีก 2 ศาลจะมา 92 อะเปล่าค่ะ  อิอิ
งวดนี้ขอให้เฮง เฮง รวย รวยกันยกเวปเลยนะค่ะ
+1กำลังใจให้ค่ะ 

ขอบคุณ ขอบคุณ
ขอบคุณจ้า QQ สวยดีเหมือนกันเนาะ 92
ขอให้รวยๆๆ จ้า ป้า+ 1 ให้หนูจ้า รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #144 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 20:11:14 »

คิดถึง y[*ขอบคุณค่ะป้าเอ้ สำหรับการไปทำบุญ9วัด ขอบคุณสำหรับบุญที่ป้าเอ้นำมาฝาก
ขอให้มีความสุข ขอให้รวยๆกันทุกคนนะคะ ขอบคุณ ขอบคุณ เงินทองไหลมา  เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา เงินทองไหลมา

ขอบคุณเช่นกันจ้า..หนูเคน..ขอให้รวยๆๆ
จ้า ป้า+1 ให้หนูจ้า..พักผ่อนเยอะๆๆ น๊า
 รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2010, 12:31:49 โดย cane13 »
aey
รองAdmin
*

« ตอบ #145 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 20:12:23 »

สวัสดีคะคุณป้าเอ้ไม่ได้เข้ามาตั้งสองวัน

คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง +1  คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง

ตามสะดวก..ตามสบายจ้า หนูจอย
ขอให้รวยๆๆ  จ้า ป้า +1 ให้หนูจ้า
 เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา รวยๆ เงินทองไหลมา
Meow
สมาชิกพิเศษ
*

พลังน้ำใจ: 1809

« ตอบ #146 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 21:48:46 »

love love love love love love love love

ฟอฟัน
*

พลังน้ำใจ: 917

« ตอบ #147 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 22:16:24 »

Thank สวัสดีครับคุณป้า ขอบคุณสําหรับข้อมูล วันขอพรจากฟ้า น่าสนใจมากครับ ส่วนผมไม่ได้ไปไหนครับ  อิอิ
   love เบื่อเดินทางครับได้แต่ไหว้พระ ไหว้เจ้าที่บ้านทําบุญใส่บาตรครับ วันหยุดขอให้คุณป้ามีความสุข+1 p"$ครับ
Icewalee
Junior3

พลังน้ำใจ: 45

« ตอบ #148 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010, 00:18:02 »

สุดยออ สุดยออ สุดยออ สุดยออ  คิด Jllวัน*อา-สา-ระ-หะ-บู-ชา*(เวียนเทียน)  love

ขอให้หลับฝันดี  ฝันหวาน ฝันหวาน ฝันหวาน คิดถึง  love you สุดยออ สุดยออ สุดยออ

นำแรงใจมาฝากจ้า  ฝันหวาน
คิดถึงค่ะ *  lalala คิดถึง นอนคอย ขอบคุณจริงๆๆจากใจ Thank  Thank ค่ะ

pla.ud
Sophomore2
**

พลังน้ำใจ: 56

« ตอบ #149 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010, 06:51:32 »

อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารคะป้าเอ้..
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์